Thuốc Amiparen 10 Otsuka điều trị cho bệnh nhân giảm protein huyết tương, suy dinh dưỡng (200ml)
| Mô tả |
Thuốc Amiparen 10 là sản phẩm của Công ty TNHH Otsuka OPV, thành phần chính chứa các axit amin, là thuốc dùng để điều trị các bệnh nhân giảm protein huyết tương, suy dinh dưỡng. |
| Danh mục | Thuốc |
| Thương hiệu |
Otsuka |
| Số đăng ký | 893110348023 |
| Dạng bào chế | Dung dịch tiêm truyền |
| Quy cách | Chai |
| Thành phần | L-Tyrosine, L-Aspartic Acid, L-Glutamic acid... |
| Nhà sản xuất | Việt Nam |
| Nước sản xuất | Hàn Quốc |
| Thuốc cần kê toa | Có |
Thành phần của Thuốc Amiparen 10
| Thông tin thành phần | Hàm lượng |
|---|---|
| L-Tyrosine | 0.1g |
| L-Aspartic Acid | 0.2g |
| L-Glutamic acid | 0.2g |
| L-Serine | 0.6g |
| L-Methionine | 0.78g |
| L-Histidine | 1g |
| L-Proline | 1g |
| L-Threonine | 1.14g |
| L-Phenylalanine | 1.4g |
| L-Isoleucine | 1.6g |
| L-Valine | 1.6g |
| L-Alanine | 1.6g |
| L-Arginine | 2.1g |
| L-Leucine | 2.8g |
| Glycine | 1.18g |
| L-Lysine acetate | 2.96g |
| L-Tryptophan | 0.4g |
| L-Cysteine | 0.2g |
Công dụng của Thuốc Amiparen 10
Chỉ định
Bổ sung các axit amin trong trường hợp người bệnh giảm protein huyết tương, suy dinh dưỡng, trước và sau khi phẫu thuật.
Dược lực học
Chưa có dữ liệu.
Dược động học
Chưa có dữ liệu.
Cách dùng Thuốc Amiparen 10
Cách dùng
Thuốc dùng đường tiêm truyền. Việc tiêm thuốc được thực hiện bởi nhân viên y tế có chuyên môn, bệnh nhân không được tự ý sử dụng.
Liều dùng
Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Làm gì khi dùng quá liều?
Thuốc chỉ được sử dụng tại các cơ sở y tế và dưới sự theo dõi của nhân viên y tế, nên trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho nhân viên y tế bệnh viện.
Làm gì khi quên 1 liều?
Thuốc chỉ được sử dụng tại các cơ sở y tế và dưới sự theo dõi của nhân viên y tế khi cần thiết nên không có trường hợp quên liều.
Tác dụng phụ
Thông báo cho nhân viên y tế các tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Bảo quản
Hạn sử dụng: 36 tháng
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.
Otsuka