Thuốc An Vị Vinaplant TP Pharm điều trị viêm loét dạ dày - tá tràng (30 gói x 2g)
| Mô tả |
Thuốc An Vị Vinaplant là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược phẩm Thành Phát có chứa thành phần chính là Bạch cập, Mai mực, Bối mẫu, Cam thảo, Diên hồ sách, Đại hoàng được chỉ định để điều trị viêm loét dạ dày - tá tràng, biểu hiện: Đau vùng thượng vị, trào ngược acid, có cảm giác khó chịu ở dạ dày. |
| Danh mục | Thuốc |
| Thương hiệu |
TP Pharm |
| Số đăng ký | TCT-00013-20 |
| Dạng bào chế | Thuốc cốm |
| Quy cách | Hộp 30 Gói |
| Thành phần | Bạch cập, Mai mực, Bối mẫu... |
| Nhà sản xuất | Việt Nam |
| Nước sản xuất | Việt Nam |
| Thuốc cần kê toa | Không |
Thành phần của Thuốc An Vị Vinaplant
| Thông tin thành phần | Hàm lượng |
|---|---|
| Bạch cập | 0.3g |
| Mai mực | 0.3g |
| Bối mẫu | 0.15g |
| Cam thảo | 0.5g |
| Diên hồ sách | 0.15g |
| Đại hoàng | 0.15g |
Công dụng của Thuốc An Vị Vinaplant
Chỉ định
Thuốc An Vị Vinaplant chỉ định điều trị trong các trường hợp sau:
- Trị viêm loét dạ dày - tá tràng, biểu hiện: Đau vùng thượng vị, trào ngược acid, có cảm giác khó chịu ở dạ dày.
Dược lực học
Chưa có dữ liệu.
Dược động học
Chưa có dữ liệu.
Cách dùng Thuốc An Vị Vinaplant
Cách dùng
Thuốc An Vị Vinaplant được dùng bằng cách hòa thuốc trong gói vào nước ấm, khuấy đều, uống trước bữa ăn khoảng 1 giờ.
Liều dùng
Thuốc An Vị Vinaplant được dùng ngày uống 2 lần, uống trước bữa ăn.
- Trẻ dưới 3 tuổi: Mỗi lần 2g (1 gói 2g).
- Trẻ từ 3 - 6 tuổi: Mỗi lần 4g (2 gói 2g hoặc 1 gói 4g).
- Trẻ từ 6 - 14 tuổi: Mỗi lần 4g - 8g (1 - 2 gói 4g hoặc 1 gói 8g).
- Trẻ từ 14 tuổi trở lên và người lớn: Mỗi lần 8g (2 gói 4g hoặc 1 gói 8g).
Hoặc dùng thuốc theo sự chỉ định của thầy thuốc.
Đợt điều trị 4 - 6 tuần, có thể dùng nhiều đợt.
Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Làm gì khi dùng quá liều?
Không có dữ liệu về sử dụng thuốc quá liều, không dùng quá liều chỉ định của thuốc. Trường hợp dùng thuốc quá liều, cần tích cực theo dõi để có biện pháp xử trí kịp thời.
Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.
Làm gì khi quên 1 liều?
Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Tác dụng phụ
Chưa ghi nhận được báo cáo về phản ứng có hại của thuốc.
Thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sỹ những tác dụng không mong muốn khi sử dụng thuốc.
Bảo quản
Hạn sử dụng: 36 tháng
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.
TP Pharm