Dung dịch Betasiphon Nadyphar lợi tiểu, giải độc (18 ống x 5ml)
| Mô tả |
Chất lỏng màu nâu, mùi thơm dược liệu. |
| Danh mục | Thuốc |
| Thương hiệu |
Nadyphar |
| Số đăng ký | VD-11478-10 |
| Dạng bào chế | Dung dịch uống |
| Quy cách | Hộp 2 Vỉ x 9 Ống |
| Thành phần | Râu Mèo, actisô, Sorbitol |
| Nhà sản xuất | Việt Nam |
| Nước sản xuất | Việt Nam |
| Thuốc cần kê toa | Không |
Thành phần của Dung dịch Betasiphon
| Thông tin thành phần | Hàm lượng |
|---|---|
| Râu Mèo | 1ml |
| actisô | 2.4ml |
| Sorbitol | 1g |
Công dụng của Dung dịch Betasiphon
Chỉ định
Thuốc Betasiphon được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:
Phối hợp điều trị các bệnh về gan mật và thận:
-
Viêm thận, viêm bàng quang, sỏi thận. Viêm túi mật, sỏi mật. Viêm gan.
-
Các triệu chứng rối loạn tiêu hóa: Khó tiêu, trướng bụng, đầy hơi, táo bón. Thanh lợi thấp nhiệt, lợi tiểu.
Dược lực học
Cao lỏng Actiso: Có tác dụng lợi mật, tăng thải trừ các chất thải của mật, giảm cholesterol trong máu, giảm urê-máu, giảm lipid-máu, giúp bảo vệ gan, lợi tiểu.
Cao lỏng Râu mèo: Có tác dụng làm tăng lượng bài tiết nước tiểu, tăng thải trừ urê, acid uric, clorua, sắc tố mật, không độc có thể dùng lâu dài không gây tác dụng phụ. Được dùng làm thuốc lợi tiểu, giải độc trong các bệnh đường tiết niệu, sỏi niệu, giúp tiêu hóa, giúp giải độc trong các bệnh gan mật và ngoài da.
Betasiphon phối hợp cao lỏng Actisô, cao lỏng Râu Mèo được chiết xuất từ dược liệu thiên nhiên, có tác dụng lợi tiểu, lợi mật, kích thích tiêu hóa, cải thiện chức năng bài tiết của gan và thận.
Dược động học
Không có thông tin
Cách dùng Dung dịch Betasiphon
Cách dùng
Dùng đường uống.
Liều dùng
Theo sự hướng dẫn của thầy thuốc, trung bình:
- Người lớn: Mỗi lần uống 1 muỗng cà phê (5 ml) hoặc 1 ống 5ml, ngày 3 - 4 lần.
- Trẻ em: Mỗi lần uống 1 muỗng cà phê (5ml) hoặc 1 ống 5ml, ngày 2 lần.
Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Làm gì khi dùng quá liều?
Rối loạn nước và điện giải.
Nước và điện giải phải được bù nếu cần.
Làm gì khi quên 1 liều?
Uống liều quên ngay khi nhớ ra.
Tác dụng phụ
Khi sử dụng thuốc Betasiphon, bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).
Dùng liều cao có thể gây tiêu chảy.
Hướng dẫn cách xử trí ADR
Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.
Bảo quản
Hạn sử dụng: 30 tháng
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.
Nadyphar