Siro ho bổ phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ điều trị ho cảm mạo, ho gió, ho khan (125ml)
| Mô tả |
Bổ Phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ thuộc nhóm thuốc trị ho của Công ty Cổ phần Dược phẩm Nam Hà sản xuất, với thành phần chính gồm: Bạch linh, bán hạ, cát cánh, cam thảo, tỳ bà diệp, bách bộ, tang bạch bì, mơ muối, ma hoàng, phèn chua, thiên môn, tinh dầu bạc hà, bạc hà diệp. Thuốc dùng để chữa ho do cảm mạo, ho gió, ho khan, ho có đờm, ho do dị ứng thời tiết, ho lâu ngày không khỏi, đồng thời giúp giảm đau rát họng, khản tiếng, hỗ trợ điều trị viêm họng, viêm phế quản. |
| Danh mục | Thuốc |
| Thương hiệu |
Nam Hà |
| Số đăng ký | TCT-00091-22 |
| Dạng bào chế | Siro |
| Quy cách | Chai x 125ml |
| Thành phần | Bạc hà, Bạch phàn, Xạ can... |
| Nhà sản xuất | Việt Nam |
| Nước sản xuất | Việt Nam |
| Thuốc cần kê toa | Không |
Thành phần của Siro ho bổ phế
| Thông tin thành phần | Hàm lượng |
|---|---|
| Bạc hà | 1.666g |
| Bạch phàn | 0.208g |
| Xạ can | 0.656g |
| Bách bộ | 6.250g |
| Tang bạch bì | 1.875g |
| Tinh dầu bạc hà | 0.1g |
| Bán hạ chế | 1.875g |
| Tỳ bà diệp | 3.250g |
| Bạch linh | 0.9g |
| Cát cánh | 1.708g |
| Mơ muối | 1.406g |
| Thiên môn đông | 1.208g |
| Cam thảo | 0.591g |
Công dụng của Siro ho bổ phế
Chỉ định
Chuyên trị các trường hợp ho do cảm mạo, ho gió, ho khan, ho có đờm, ho do dị ứng thời tiết, ho lâu ngày không khỏi, đau rát họng, khàn tiếng, viêm họng, viêm phế quản.
Dược lực học
Chưa có báo cáo.
Dược động học
Chưa có báo cáo.
Cách dùng Siro ho bổ phế
Cách dùng
Lắc trước khi dùng.
Uống liền hoặc có thể pha thêm với nước chín hoặc đường kính cho hợp vị ngọt.
Liều dùng
Ngày uống 3 lần.
Trẻ em dưới 6 tuổi: Mỗi lần uống 5 ml.
Trẻ em từ 6 - 10 tuổi: Mỗi lần uống 10 ml.
Người lớn và trẻ em trên 10 tuổi: Mỗi lần uống 15 ml.
Đợt thường dùng từ 7 - 10 ngày hoặc dùng đến khi hết triệu chứng và uống thêm từ 2 - 3 ngày.
Làm gì khi dùng quá liều?
Không có dữ liệu về sử dụng thuốc quá liều, không dùng quá liều chỉ định của thuốc.
Tích cực theo dõi để có biện pháp xử trí kịp thời.
Làm gì khi quên 1 liều?
Nếu bạn quên một liều thuốc Bổ Phế Nam Hà, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.
Tác dụng phụ
Hiện tại chưa ghi nhận được báo cáo về phản ứng có hại của thuốc.
Thông báo cho bác sỹ hoặc nhà sản xuất nếu gặp phải tác dụng không mong muốn của thuốc.
Lưu ý khi sử dụng
Độ tuổi sử dụng: Từ 30 tháng tuổi trở lên
- Phụ nữ có thai
- Tiểu đường
Bảo quản
Hạn sử dụng: 48 tháng
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.
Mô tả chi tiết
Giới thiệu Siro ho bổ phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ
- Chỉ định: Điều trị các dạng ho (ho khan, ho có đờm, ho do cảm, dị ứng thời tiết), ho kéo dài kèm đau rát họng, khàn tiếng, viêm họng và viêm phế quản.
- Cách dùng: Uống ngày 3 lần; trẻ dưới 6 tuổi uống 5 ml/lần, trẻ 6 - 10 tuổi uống 10 ml/lần, người lớn và trẻ trên 10 tuổi uống 15 ml/lần. Thời gian dùng 7 - 10 ngày hoặc đến khi hết triệu chứng và uống thêm 2 - 3 ngày.
- Đối tượng sử dụng: Trẻ em trên 30 tháng tuổi và người lớn bị ho, viêm họng, viêm phế quản.
- Lưu ý khi sử dụng: Thuốc chứa nhiều đường nên cần thận trọng với người tiểu đường; không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc; phụ nữ mang thai cần thận trọng khi dùng; dùng được cho phụ nữ đang cho con bú.
- Chống chỉ định: Không dùng cho trẻ dưới 30 tháng tuổi, trẻ có tiền sử động kinh hoặc co giật do sốt cao và người mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Nam Hà