Siro thuốc ho Bổ Phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ KĐ chuyên trị ho do cảm mạo, ho gió, ho khan, ho có đờm (125ml)
| Mô tả |
Siro thuốc ho Bổ Phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ KĐ có thành phần chính là cao lỏng các dược liệu như bạch linh, cát cánh, tỳ bà diệp, tang bạch bì, ma hoàng, thiên môn, bạc hà diệp, bán hạ, bách bộ, mơ muối, cam thảo có tác dụng bổ phế, trừ ho, hóa đờm, tuyên thông phế khí. Siro thuốc ho Bổ Phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ KĐ chỉ định chuyên trị các trường hợp ho do cảm mạo, ho gió, ho khan, ho có đờm, ho do dị ứng thời tiết, ho lâu ngày không khỏi, đau rát họng, khản tiếng, viêm họng, viêm phế quản. |
| Danh mục | Thuốc |
| Thương hiệu |
Nam Hà |
| Số đăng ký | TCT-00092-22 |
| Dạng bào chế | Siro |
| Quy cách | Chai x 125ml |
| Thành phần | Bạch phàn, Xạ can, Bạc hà... |
| Nhà sản xuất | Việt Nam |
| Nước sản xuất | Việt Nam |
| Thuốc cần kê toa | Không |
Thành phần của Siro thuốc ho Bổ Phế
| Thông tin thành phần | Hàm lượng |
|---|---|
| Bạch phàn | 0.208g |
| Xạ can | 0.656g |
| Bạc hà | 1.666g |
| Cam thảo | 0.591g |
| Bán hạ (Thân, Rễ) | 1.875g |
| Bạch linh | 0.9g |
| Cát cánh | 1.708g |
| Bách hộ | 6.250g |
| Tỳ bà diệp | 3.250g |
| Tang bạch bì | 1.875g |
| Tinh dầu bạc hà | 0.1g |
| Mơ muối | 1.406g |
| Thiên môn đông | 1.208g |
Công dụng của Siro thuốc ho Bổ Phế
Chỉ định
Siro thuốc ho Bổ Phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ KĐ chỉ định chuyên trị các trường hợp ho do cảm mạo, ho gió, ho khan, ho có đờm, ho do dị ứng thời tiết, ho lâu ngày không khỏi, đau rát họng, khản tiếng, viêm họng, viêm phế quản.
Dược lực học
Chưa có báo cáo.
Dược động học
Chưa có báo cáo.
Cách dùng Siro thuốc ho Bổ Phế
Cách dùng
Siro thuốc ho Bổ Phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ KĐ dùng đường uống.
Liều dùng
Ngày uống 3 lần.
Trẻ em 30 tháng tuổi - dưới 6 tuổi: Mỗi lần 10ml.
Trẻ em từ 6 - 10 tuổi: Mỗi lần 15ml.
Người lớn và trẻ em trên 10 tuổi: Mỗi lần 20ml.
Đợt thường dùng từ 7 đến 10 ngày hoặc dùng đến khi hết triệu chứng và uống thêm từ 2 - 3 ngày.
Thích hợp với người tiểu đường, béo phì và trẻ em.
Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Làm gì khi dùng quá liều?
Không có dữ liệu về sử dụng thuốc quá liều, không dùng quá liều chỉ định của thuốc.
Tích cực theo dõi để có biện pháp xử trí kịp thời.
Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.
Làm gì khi quên 1 liều?
Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.
Tác dụng phụ
Khi sử dụng siro thuốc ho Bổ Phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ KĐ, bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).
Chưa ghi nhận được báo cáo về phản ứng có hại của thuốc.
Hướng dẫn cách xử trí ADR
Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ, dược sỹ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.
Lưu ý khi sử dụng
Độ tuổi sử dụng: Trên 30 tháng tuổi
- Phụ nữ có thai
- Phụ nữ cho con bú
Bảo quản
Hạn sử dụng: 48 tháng
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.
Mô tả chi tiết
Giới thiệu Siro ho bổ phế Nam Hà Chỉ Khái Lộ KĐ
- Chỉ định: Điều trị các trường hợp ho do cảm mạo, ho gió, ho khan, ho có đờm, ho do dị ứng thời tiết, ho kéo dài, kèm đau rát họng, khản tiếng, viêm họng và viêm phế quản.
- Cách dùng: Uống 3 lần/ngày. Trẻ 30 tháng đến dưới 6 tuổi: 10 ml/lần; trẻ 6 - 10 tuổi: 15 ml/lần; người lớn và trẻ trên 10 tuổi: 20 ml/lần. Thời gian dùng 7 - 10 ngày hoặc đến khi hết triệu chứng và uống thêm 2 - 3 ngày.
- Đối tượng sử dụng: Thích hợp với người tiểu đường, béo phì và trẻ em trên 30 tháng tuổi.
- Lưu ý khi sử dụng: Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc; dùng được cho phụ nữ mang thai và đang cho con bú.
- Chống chỉ định: Không dùng cho trẻ dưới 30 tháng tuổi, trẻ có tiền sử động kinh hoặc co giật do sốt cao và người mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Nam Hà