Thuốc ho Bổ Phế TW3 Chỉ Khái Lộ chuyên trị ho cảm, ho gió (125ml)
| Mô tả |
Bổ Phế TW3 Chỉ Khái Lộ Foripharm 125 ml là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược phẩm Trung ương 3, có thành phần chiết xuất từ dược liệu. Bổ Phế TW3 Chỉ Khái Lộ Foripharm 125 ml được dùng để chữa ho, tiêu đờm, chuyên trị ho cảm, ho gió, ho khan, viêm họng, viêm phế quản. |
| Danh mục | Thuốc |
| Thương hiệu |
Tw3 |
| Số đăng ký | V1250-H12-10 |
| Dạng bào chế | Siro |
| Quy cách | Hộp |
| Thành phần | Bách bộ, Tỳ bà diệp, Cát cánh... |
| Nhà sản xuất | Việt Nam |
| Nước sản xuất | Việt Nam |
| Thuốc cần kê toa | Có |
Thành phần của Thuốc ho Bổ Phế Chỉ Khái Lộ
| Thông tin thành phần | Hàm lượng |
|---|---|
| Bách bộ | 6.25g |
| Tỳ bà diệp | 3.25g |
| Cát cánh | 2.008g |
| Bán hạ (Thân, Rễ) | 1.875g |
| Tang bạch bì | 1.875g |
| Bạc hà | 1.666g |
| Mơ muối | 1.406g |
| Thiên môn đông | 1.208g |
| Bạch linh | 0.9g |
| Ma hoàng | 0.656g |
| Phèn chua | 0.208g |
| Tinh dầu bạc hà | 0.05g |
| Cam thảo | - |
Công dụng của Thuốc ho Bổ Phế Chỉ Khái Lộ
Chỉ định
Thuốc Bổ Phế TW3 Chỉ Khái Lộ Foripharm 125 ml được chỉ định dùng trong các trường hợp: Chữa ho, tiêu đờm, chuyên trị ho cảm, ho gió, ho khan, viêm họng, viêm phế quản.
Dược lực học
Chưa có báo cáo.
Dược động học
Chưa có báo cáo.
Cách dùng Thuốc ho Bổ Phế Chỉ Khái Lộ
Cách dùng
Dùng đường uống.
Liều dùng
Ngày uống 3 lần.
Người lớn và trẻ em trên 10 tuổi
15 - 20 ml/lần.
Trẻ em
Từ 3 - 6 tuổi: 5 - 7,5 ml/lần.
Trên 6 - 10 tuổi: 10 - 15 ml/lần.
Đợt dùng từ 7 - 10 ngày.
Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Làm gì khi dùng quá liều?
Chưa có báo cáo.
Làm gì khi quên 1 liều?
Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.
Tác dụng phụ
Chưa có báo cáo.
Hướng dẫn cách xử trí ADR
Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.
Chống chỉ định
Mang thai, Dị ứng thuốc, Suy tim
Lưu ý khi sử dụng
Độ tuổi sử dụng: Trên 3 tuổi
- Tiểu đường
- Phụ nữ có thai
- Phụ nữ cho con bú
Bảo quản
Hạn sử dụng: 36 tháng
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.
Tw3