Siro Bổ Tỳ P/H kích thích tiêu hóa (100ml)
| Mô tả |
Bổ Tỳ P/h 100 ml của Công ty TNHH Đông dược Phúc Hưng, với thành phần chính Đảng Sâm (Radix Codonopsis pilosulae), thuốc được dùng hỗ trợ kích thích tiêu hóa cho trẻ chán ăn, còi xương, suy dinh dưỡng, rối loạn tiêu hóa, phân sống, tiêu chảy kéo dài. |
| Danh mục | Thuốc |
| Thương hiệu |
Phúc Hưng |
| Số đăng ký | VD-24999-16 |
| Dạng bào chế | Siro |
| Quy cách | Chai x 100ml |
| Thành phần | Đảng Sâm, Cát cánh, Bạch linh... |
| Nhà sản xuất | Việt Nam |
| Nước sản xuất | Việt Nam |
| Thuốc cần kê toa | Không |
Thành phần của Siro Bổ Tỳ P/H
| Thông tin thành phần | Hàm lượng |
|---|---|
| Đảng Sâm | 15g |
| Cát cánh | 12g |
| Bạch linh | 10g |
| Liên Nhục | 4g |
| Mạch Nha | 10g |
| Long nhãn | 6g |
| Bán hạ (Thân, Rễ) | 4g |
| Bạch truật | 15g |
| Cam thảo | 6g |
Công dụng của Siro Bổ Tỳ P/H
Chỉ định
Thuốc Bổ Tỳ P/h 100 ml được chỉ định dùng kích thích tiêu hóa cho trẻ chán ăn, còi xương, suy dinh dưỡng, rối loạn tiêu hóa, phân sống, tiêu chảy kéo dài.
Dược lực học
Chưa có báo cáo.
Dược động học
Chưa có báo cáo.
Cách dùng Siro Bổ Tỳ P/H
Cách dùng
Thuốc bổ tỳ P/H được dùng đường uống.
Uống vào trước bữa ăn.
Liều dùng
Trẻ dưới 6 tuổi: Mỗi lần 2 thìa cà phê (10 ml), 2 lần/ngày.
Trẻ từ 6 - 14 tuổi: Mỗi lần 3 thìa cà phê (15 ml), 2 lần/ngày.
Trẻ từ 14 tuổi trở lên và người lớn: Mỗi lần 4 thìa cà phê (20 ml), 2 lần/ngày.
Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Làm gì khi quá liều?
Cho đến nay, vẫn chưa có tài liệu báo cáo về trường hợp dùng thuốc bổ tỳ P/H quá liều. Tuy nhiên, bạn không nên dùng quá liều lượng được kê. Dùng thuốc nhiều hơn sẽ không cải thiện triệu chứng của bạn; thay vào đó chúng có thể gây ngộ độc hoặc những tác dụng phụ nghiêm trọng.
Nếu bạn nghi vấn rằng bạn hoặc ai khác có thể đã sử dụng quá liều bổ tỳ P/H 100 ml, vui lòng đến phòng cấp cứu tại bệnh viện hoặc viện chăm sóc gần nhất. Mang theo hộp, vỏ, hoặc nhãn hiệu thuốc với bạn để giúp các bác sĩ có thông tin cần thiết.
Không đưa thuốc của bạn cho người khác dù bạn biết họ có cùng bệnh chứng hoặc trông có vẻ như họ có thể có bệnh chứng tương tự. Điều này có thể dẫn tới việc dùng quá liều.
Vui lòng tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ hoặc gói sản phẩm để có thêm thông tin.
Làm gì khi quên liều?
Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy uống càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không uống gấp đôi liều đã quy định.
Tác dụng phụ
Cho đến nay, vẫn chưa có tài liệu nào báo cáo về tác dụng không mong muốn của thuốc bổ tỳ P/H 100 ml. Tuy nhiên, đây không phải là báo cáo đầy đủ tất cả các tác dụng phụ và có thể xảy ra những tác dụng phụ khác.
Nếu bạn gặp phải bất kỳ tác dụng không mong muốn nào, hãy ngưng dùng thuốc và thông báo ngay cho bác sĩ hoặc đến ngay cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.
Chống chỉ định
Dị ứng thuốc
Lưu ý khi sử dụng
Độ tuổi sử dụng: Trên 6 tháng tuổi
- Phụ nữ có thai
- Phụ nữ cho con bú
Bảo quản
Hạn sử dụng: 24 tháng
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.
Phúc Hưng