Cao lỏng Kiện Nhi OPSure OPC dùng cho trẻ biếng ăn, tiêu hóa kém (90ml)
| Mô tả |
Kiện nhi Opsure 90 ml là sản phẩm của công ty cổ phần dược phẩm OPC, thành phần chính bao gồm hoàng kỳ, trần bì, hoàng cầm, lai phục tử (sao), bạch truật (sao), mạch môn, sơn tra (sao), là thuốc dùng cho trẻ biếng ăn. Kiện nhi Opsure 90 ml được bào chế dưới dạng cao lỏng. Quy cách đóng gói bao gồm hộp 1 chai 90 ml. |
| Danh mục | Thuốc |
| Thương hiệu |
Opc |
| Số đăng ký | VD-26942-17 |
| Dạng bào chế | Siro |
| Quy cách | Chai x 90ml |
| Thành phần | Hoàng cầm, Trần bì, Hoàng kỳ... |
| Nhà sản xuất | Việt Nam |
| Nước sản xuất | Việt Nam |
| Thuốc cần kê toa | Không |
Thành phần của Cao lỏng Kiện Nhi
| Thông tin thành phần | Hàm lượng |
|---|---|
| Hoàng cầm | 4.0g |
| Trần bì | 4.0g |
| Hoàng kỳ | 8.0g |
| Mạch môn | 8g |
| Sơn Tra | 4g |
| Lai Phục Tử | 4g |
Công dụng của Cao lỏng Kiện Nhi
Chỉ định
Thuốc Kiện nhi Opsure 90 ml được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:
- Công năng: Kiện tỳ ích vị, lý khí tiêu thực.
- Trẻ em biếng ăn, chán ăn do tiêu hoá kém, dinh dưỡng không cân đối, đầy bụng, lòng bàn tay, bàn chân nóng, tự ra mồ hôi, mồ hôi trộm, yếu sức và đại tiện không đều.
Dược lực học
Không có báo cáo.
Dược động học
Không có báo cáo.
Cách dùng Cao lỏng Kiện Nhi
Cách dùng
Uống trực tiếp hoặc pha loãng với nước. Lắc đều chai trước khi dùng.
Liều dùng
Trẻ em từ 6 tháng đến 2 tuổi: Uống mỗi lần 2,5 - 5 ml.
Trẻ em từ trên 2 tuổi đến 3 tuổi: Uống mỗi lần 5 - 7,5 ml.
Trẻ em trên 3 tuổi: Uống mỗi lần 7,5 - 15 ml.
Ngày uống 2 lần.
Hoặc dùng theo chỉ dẫn của bác sĩ.
Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Làm gì khi dùng quá liều?
Cho đến nay chưa có thông tin báo cáo về dùng thuốc quá liều.
Nếu có xuất hiện bất cứ triệu chứng khó chịu nào do quá liều, lập tức ngừng thuốc và đến bác sĩ khám và điều trị.
Làm gì khi quên 1 liều?
Uống liều đã quên ngay khi nhớ. Nếu gần đến giờ uống liều kế tiếp, bỏ qua liều quên và uống thuốc theo liều khuyến cáo kế tiếp. Không uống liều gấp đôi để bù cho liều đã quên.
Tác dụng phụ
Khi sử dụng thuốc Kiện nhi Opsure 90 ml, bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).
Cho đến nay chưa có thông tin báo cáo về tác dụng không mong muốn của thuốc.
Hướng dẫn cách xử trí ADR
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Chống chỉ định
Dị ứng thuốc, Đái tháo đường (Tiểu đường)
Lưu ý khi sử dụng
Độ tuổi sử dụng: Trên 6 tháng tuổi
- Phụ nữ có thai
- Phụ nữ cho con bú
Bảo quản
Hạn sử dụng: 36 tháng
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.
Opc